• bk4
  • bk5
  • bk2
  • bk3

1. Fassarar Haɓaka

Don ƙarin nauyi mai nauyi a cikin Filin Mai na Xiaowa, ana amfani da na'urar bututun da ake amfani da shi don hakar ma'adinai. Don motsawa zuwa sama, wurin dakatarwar kai yana buƙatar ɗaga sandar mai. Lokacin da injin tsotsa ya gangara a kan ginshiƙi, ba a ba da izinin ginshiƙin ruwa ya tashi sama lokacin da famfo ke yin famfo ba, ta yadda yanayin kan jakin ya canza. A cikin raguwa, locomotive yana taka rawa a ƙarƙashin aikin nauyinsa, yana taka rawa a cikin tsarin aiki, ya bar shi ya taka rawarsa, ya taka rawarsa, ya taka rawarsa, yana taka rawa a ƙarƙashin aikin nasa nauyin tanki. , yana taka rawa a cikin tsarin aiki, kuma Ba ya taka rawa a cikin tankuna, ba daidaitawa ba. Ayyukan hannu a cikin aikin famfo ba ya bambanta rashin daidaituwa na sashin famfo.

2. Hatsari Na Rukunin Buga Mara Daidaituwa

Lokacin dadabaran nauyirashin daidaituwa, zai haifar da haɗari masu zuwa:
(1) Rage inganci da rayuwar motar. Sakamakon rashin daidaituwa, injin lantarki yana ɗaukar nauyi mai yawa a cikin bugun jini na sama, kuma sashin famfo yana gudana tare da injin lantarki a cikin bugun ƙasa, wanda ke haifar da ɓarnawar wuta tare da rage inganci da rayuwar injin ɗin.
(2) Rage rayuwar sabis na rukunin famfo. Sakamakon rashin daidaituwa, nauyin yana girma da karami ba zato ba tsammani a yayin juyin juya hali guda ɗaya na crank, wanda zai sa na'urar yin famfo ta yi rawar jiki da karfi da kuma rage tsawon rayuwar na'urar.
(3) Shafi al'ada aiki na famfo naúrar da famfo. Sakamakon rashin daidaituwar kaya, za a lalata daidaiton saurin jujjuyawar ƙugiya, ta yadda kan jakin ba zai rinjayi sama da ƙasa ba, wanda hakan zai shafi aikin na'urar bututun da kuma famfo na yau da kullun.
Don haka ne a dalilin matsalolin da rashin daidaiton na’urar bututun mai ke haifarwa, daidaitawa da ma’auni na fanfunan fanfo ya zama wani aiki akai-akai a ayyukan samar da man fetur na yau da kullum na yankin aikin hako mai. Kowane rijiyar mai yana buƙatar gyara da daidaita shi sau ɗaya ko sau biyu a shekara. Dangane da kididdigar, a cikin 2015, matsakaicin adadin daidaitawa a kowane wata a cikin yankin aiki ya kai sau 15 zuwa 20. Dangane da halin da ake ciki na daidaita daidaito a halin yanzu, yana buƙatar dogon lokacin rufewa, wanda ke da babban tasiri akan rijiyoyin mai mai nauyi, wanda ke da sauƙin haifar da faɗuwar ruwa da fita. , makale da rijiyoyi, da sauransu. Saboda haka, yana da gaggawa don samar da na'urar da za ta iya rage lokacin daidaita aikin famfo.

3. Magani

A halin yanzu, daidaita ma'auni na ma'auni na famfo shine don daidaita crank zuwa matsayi na kwance tare da birki, da kuma amfani da kayan aiki don matsar da ma'auni na ma'auni zuwa matsayi na musamman (Figure 1). An zaɓi matsayi na kwance na crank saboda madaidaiciyar madaidaiciyar ma'aunin ma'auni kawai ya shafi nauyin ma'auni na ma'auni da ƙarfin tallafi na crank zuwa ma'auni. Babu wani ƙarfi a cikin alkiblar kwance, kuma tana cikin wani yanayi a tsaye. A wannan lokacin, ana amfani da ƙarfin waje don tura ma'auni na ma'auni zuwa matsayi da aka tsara, wanda shine mafi yawan ceton aiki.
Yin la'akari da matsayi na crank na famfo na famfo, kawai matsayi na kwance da matsayi na gefe za a iya zaɓar don daidaita matsayi na aiki na ma'auni. Bayan nazarin kwatancen (Table 2), an ƙaddara cewa na'urar aiki tana ɗaukar matsayi na kwance. Bayan an ƙayyade matsayi na daidaitawa a matsayin jirgin sama na crank, ana nazarin hanyar gyarawa. Ta hanyar fahimtar hanyoyin gyare-gyare a kasuwa da kuma ainihin halin da ake ciki na crank, an san cewa hanyar gyaran na'urar na'urar hannu kawai za ta iya zaɓar haɗin da aka yi da zaren da haɗin haɗin gwiwa. Bayan bincike da tattaunawa, an kwatanta abũbuwan amfãni da rashin amfani da tsayayyen hanyar da aka kwatanta da kuma nazarin (Table 4). Bayan an kammala kwatancen da bincike na tsare-tsaren, ana zaɓar hanyar gyara ta ƙarshe azaman haɗin zaren. Bayan zaɓar matsayi na aiki na na'urar hannu a matsayin matsayi na kwance, da kuma zaɓar matsayi mai mahimmanci a matsayin crank jirgin sama, wajibi ne don zaɓar wurin sadarwa tsakanin na'urar hannu da ma'auni. Saboda halaye na ma'aunin ma'auni kanta, gefen ma'auni na ma'auni shine wurin sadarwa, kuma na'urar tafi da gidanka kawai zata iya kasancewa a cikin ma'ana-zuwa-surface, lamba-da-surface lamba.

b7f5484e909ac03891e96e2a89df8df

4. Haɗin kai

Abubuwan da ke cikin na'urar hannu da tasirin haɗin kai ana nuna su a cikin hoton da ke ƙasa.

Them nauyi, Maimaita sama da ƙasa motsi yana canzawa zuwa jujjuyawar na'urar watsawa ta agogo, da babban haƙori da madaidaicin haƙori kulle fil iyaka, fitar da bel ɗin haƙori don faɗaɗa, don cimma manufar "faɗawa da ƙarfafawa" (Hoto). 3). A cikin Satumba 2016, an gudanar da gwajin aikin daidaita ma'auni akan Well 2115C da Rijiyar 2419 na tashar Wa Shiba. Gwajin shigarwa don daidaita matsayin toshe ma'auni a cikin waɗannan rijiyoyin guda biyu ya ɗauki mintuna 2 da mintuna 2.5 bi da bi (Table 9).
Ana iya gani daga tasirin shigarwa na rijiyoyin biyu (Fig. 4) cewa na'urar ta cika cikakkun bukatun samar da kayan aiki, kuma daidaitawa da daidaitawa aiki yana da sauƙi da sauri, ceton lokaci da ƙoƙari. Yankin aiki yana buƙatar a cikin gudanarwar samarwa: saboda manyan canje-canje a cikin sigogin samarwa na rijiyar mai mai nauyi, sashin famfo ya kamata a daidaita shi da daidaitawa a cikin lokaci bisa ga canje-canje na kaya da na yanzu. Har ila yau, shigar da na'urar yana sauƙaƙe ayyukan ma'aikata da kuma rage ƙarfin aiki. Na'urar famfo mai šaukuwa ma'auni ma'auni na na'urar hannu yana da aminci kuma abin dogara don amfani, mai sauƙi don aiki, ƙananan girman, haske a nauyi, dacewa don ɗauka, yana da aikace-aikace masu yawa, kuma yana da ƙananan farashin masana'antu.
Bayan gwajin ya yi nasara, tawagar ta gudanar da aikin ingantawa da aikace-aikace a cikin tawagar samar da mai na takwas. Daga Satumba zuwa Oktoba 2016, an gudanar da aikin daidaita ma'auni a cikin rijiyoyin 5, wanda ya ɗauki kimanin minti 21.5, kuma ya sami sakamako mai kyau da kuma kyakkyawan sakamako.

cadbebce8ecfc989e853ef1ba78e12e

5. Kammalawa

(1) Na'urar tana rage ƙarfin aiki na ma'aikata kuma yana inganta yanayin aminci na aikin rijiyar.
(2) Ƙarfafa kula da na'urar famfo, gano hatsarori da ke ɓoye da kuma kawar da abubuwan da ba su da kyau a cikin lokaci, don haka na'ura mai kwakwalwa zai iya aiki a ƙarƙashin mafi kyawun yanayin aiki.
(3) Na'urar tana da abũbuwan amfãni daga m zane, sauki yi, abin dogara aiki, dace a kan-site aiki, low zuba jari da kuma high aminci, kuma ya cancanci ci gaba da gabatarwa da kuma aikace-aikace.


Lokacin aikawa: Oktoba-13-2022