Idan tayar ba ta cikin daidaitaccen yanayi lokacin mirgina, ana iya jin ta lokacin tuƙi cikin babban gudu. Babban abin da ke ji shi ne cewa motar za ta yi tsalle akai-akai, wanda ke nunawa a cikin motsin motar.
Tabbas, tasirin tuƙi a ƙananan gudu kaɗan ne, kuma yawancin mutane ba sa jin hakan, amma ƙarami ba ya nufin a'a. Ƙafafun da ba su daidaita ba kuma na iya haifar da lahani ga abin hawa da kanta.
Idan ka dubi ƙafafun motarka da kyau, za ka iya lura da ƙananan ƙananan ƙarfe a jere a cikin ƙafafun, wanda ake kira.ma'aunin ƙafar mannewa ko ma'aunin ƙafar sanda.Ko kuma za ku iya samun ma'aunin ƙafar da suka kama a gefen ƙafafunku, wanda muka kira shi ke nanclip-on dabaran nauyi. Waɗannan ma'aunin ƙafa ne kuma ana shigar da su lokacin da ƙafafunku suka daidaita. Madaidaitan ƙafafun suna tabbatar da tafiya cikin santsi akan hanya kuma suna taimakawa adana rayuwar tayoyin motarka da dakatarwa.
Menene Ma'aunin Wuta?
Lokacin da kuka daidaita tayoyin, makanikin zai ɗauki motar zuwa ma'aunin dabarar. Injin zai jujjuya ƙafafun kuma ya ɗauki nauyin mara nauyi a cikin tayoyin zuwa gefen waje. Sai makanikin zai sanya nauyin a kishiyar inda nauyin zai daidaita. Ana yin wannan akan duk ƙafafun motarka don haka yana tafiya cikin santsi yayin tuƙi.
Saboda dalilai na masana'anta, lalacewa, gyaran taya, da dai sauransu, babu makawa za a sami rashin daidaituwa na rarraba ƙafafun.
Lokacin da dabaran ke juyawa cikin sauri, za a sami rashin daidaituwa mai ƙarfi, wanda zai haifar da girgiza ƙafar kuma motar ta girgiza lokacin da abin hawa ke tuƙi.
Don guje wa wannan al'amari, ya zama dole a daidaita ma'auni na kowane gefen dabaran ta hanyar haɓaka ma'auni a ƙarƙashin yanayi mai ƙarfi. Wannan tsarin gyara shine ma'auni mai ƙarfi.
Shin Dole Tayar Motarku Ta Kasance Daidai?
Idan an maye gurbin mota tare da sabon taya, yana daidai da ba kawai canza yanayin taya ba, amma har ma canza matsayi na taya da motar, don haka dole ne a yi ma'auni mai mahimmanci.
Ana buƙatar daidaitawa mai ƙarfi lokacin maye gurbin sabuwar taya ko bayan tsage taya. Bayan an shigar da taya a kan gefen, yawanci ba shi yiwuwa a rarraba nauyin daidai 100%. Yi amfani da injin ma'auni don gwada ma'auni na taya da rim a ƙarƙashin yanayin motsi, kuma yi amfani da ma'aunin ma'auni don daidaita nauyi a wurin da ba daidai ba don tabbatar da cewa taya zai iya tafiya lafiya kuma kauce wa girgiza.
Saboda an ɗora taya a kan cibiya, ba shi yiwuwa a tabbatar da rarraba nauyin nau'i na 100%. Wannan ya haɗa da makanikai, adadin rashin daidaituwa da aka haifar lokacin da rotor ke juyawa, ƙarfin centrifugal da ma'auratan centrifugal, duba motsin dangi, matsayi da girman da kuma kawar da aikin, adadin rashin daidaituwa Zai haifar da girgizar gefe na rotor kuma ya sa rotor zuwa ga ba dole ba. nauyi mai ƙarfi, wanda bai dace da aiki na yau da kullun na rotor ba.
Abin da ya sa ba a yin ma'auni mai ƙarfi. A babban gudun, zai ji jittery. Mafi bayyane shine sitiyarin, saboda sitiyarin yana kai tsaye kuma an haɗa tayoyin, kuma za a watsa ɗan girgiza zuwa sitiyarin.
Don haka idan kun ji motarku tana girgiza kuma tana birgima akan hanya, yana iya zama lokacin daidaita tayoyin ku. Ko da kun daidaita tayoyin a baya, ƙila nauyin ƙafar ya tashi ko kuma haƙarƙarin ƙafar na iya haifar da rashin daidaituwa, don haka yana da mahimmanci a sake dubawa da daidaita tayoyin. Yawanci, ma'auni na ƙafafun yana kashe kusan $10 kowace taya, ban da farashin shigarwa.
Lokacin aikawa: Afrilu-21-2022