Nau'in:
A halin yanzu,TPMSza a iya raba shi zuwa tsarin lura da matsa lamba na taya kai tsaye da kuma tsarin sa ido kan matsa lamba ta taya kai tsaye.
TPMS kai tsaye:
TPMS kai tsaye
TPMS-Speed Speed TPMS (Wheel-Speed Based TPMS) , wanda kuma aka sani da WSB, yana amfani da firikwensin gudu na tsarin ABS don kwatanta bambancin saurin juyawa tsakanin tayoyin don lura da matsa lamba na taya. ABS yana amfani da firikwensin saurin dabaran don tantance ko an kulle ƙafafun da kuma yanke shawarar ko fara tsarin hana kulle-kulle. Lokacin da aka rage karfin taya, nauyin abin hawa zai rage diamita na taya, gudun zai canza. Canjin gudun yana haifar da tsarin ƙararrawa na WSB, wanda ke faɗakar da mai shi zuwa ƙarancin ƙarfin taya. Don haka TPMS na kai tsaye na TPMS ne.
Tsarin Kula da Matsi na Taya kai tsaye, PSB wani tsari ne da ke amfani da na'urar firikwensin da aka ɗora a kan taya don auna ƙarfin taya, kuma yana amfani da na'urar watsawa ta wayar salula don watsa bayanan matsa lamba daga cikin taya zuwa na'ura mai karɓa na tsakiya, sannan bayanan matsa lamba na taya. nunawa. Lokacin da matsin lamba ya yi ƙasa ko yayyo, tsarin zai ƙararrawa. Don haka, TPMS kai tsaye na TPMS ne mai aiki.
Ribobi da Fursunoni:
1.Proactive aminci tsarin
Tsarin aminci na abin hawa da ke wanzu, kamar tsarin hana kulle-kulle, makullin saurin lantarki, sarrafa wutar lantarki, jakunkunan iska, da dai sauransu, na iya kare rayuwa kawai bayan wani hatsari, yana cikin tsarin tsaro na "Bayan Nau'in ceto". Koyaya, TPMS ya bambanta da tsarin aminci da aka ambata a sama, aikinsa shine lokacin da matsa lamba na taya ya kusa yin kuskure, TPMS na iya tunatar da direba don ɗaukar matakan tsaro ta hanyar siginar ƙararrawa, kuma ya kawar da haɗarin haɗari, yana cikin " Proactive” tsarin tsaro.
2.Inganta rayuwar sabis na taya
Bayanai na kididdiga sun nuna cewa rayuwar sabis na taya mota mai gudu zai iya kaiwa kashi 70% na abin da ake bukata kawai idan matsin taya ya kasa 25% na daidaitattun darajar na dogon lokaci. A gefe guda, idan matsi na taya ya yi yawa, za a kara yawan ɓangaren tsakiyar taya, idan nauyin taya ya fi girma fiye da ƙimar al'ada na 25% , za a rage rayuwar sabis na taya zuwa bukatun ƙira. na 80-85% , tare da karuwa da zafin jiki na taya, digiri na lanƙwasa na roba na taya zai karu, kuma asarar taya zai karu da 2% tare da karuwar 1 ° C.
3.Rage amfani da man fetur, yana da kyau ga kare muhalli
Bisa kididdigar da aka yi, karfin taya yana da 30% kasa da ƙimar al'ada, injin yana buƙatar ƙarin ƙarfin dawakai don samar da irin wannan gudun, yawan man fetur zai zama 110% na asali. Yawan amfani da man fetur ba wai yana kara kashe kudaden tuki ba ne, har ma yana kara samar da iskar gas ta hanyar kona mai, wanda ke shafar ingancin iska. Bayan shigar da TPMS, direban zai iya sarrafa matsa lamba na taya a ainihin lokacin, wanda ba zai iya rage yawan man fetur kawai ba, har ma da rage gurɓataccen gurɓataccen abin hawa.
4.A guji lalacewa da tsagewar abubuwan abin hawa
Idan motar da ke ƙarƙashin yanayin tuƙi mai tsayi mai tsayi, tsayin daka zai haifar da mummunan lalacewar injin chassis; idan matsi na taya ba iri ɗaya ba ne, zai haifar da jujjuyawar birki, don haka ƙara asarar tsarin dakatarwa ba na al'ada ba.
Lokacin aikawa: Satumba-26-2022