TPMS na tsaye ne don tsarin kula da matsa lamba na taya, kuma sun ƙunshi waɗannan ƙananan na'urori masu auna firikwensin da ke shiga cikin kowane ƙafafunku, kuma abin da za su yi shi ne za su gaya wa motar ku menene matsi na kowane taya na yanzu.
Yanzu dalilin da ya sa wannan yana da mahimmanci shine samun tayar da tayar da ku yadda ya kamata zai ba ku mafi kyawun aiki mafi kyawun tattalin arzikin man fetur zai rage fashewa kuma zai kara tsawon rayuwar ku.
Daga ginshiƙi na sama za mu iya share sani:
· Lokacin da matsi na taya ya fi 25% sama da ma'auni, za a rage rayuwar taya da 15% ~ 20%.
· Lokacin da zafin taya ya fi matsakaicin matsakaicin zafin jiki (gaba ɗaya bai wuce digiri 80 ba), lalacewan taya zai ƙaru da 2% na kowane digiri na karuwa.
· Lokacin da matsin taya bai isa ba, wurin tuntuɓar taya da ƙasa yana ƙaruwa, kuma ƙarfin juzu'i yana ƙaruwa, yana haifar da ƙara yawan amfani da mai da ƙara gurɓataccen hayaƙi.
Rashin isasshe ko matsanancin hawan taya shima zai iya yin tasiri ga mafi kyawun sarrafa abin hawa, kuma yana iya ƙara lalacewa mara kyau akan abubuwan abin hawa kamar tsarin dakatarwa.
Sensor TPMS A cikin Mota
Sensoryana aika bayanai zuwa Mai karɓa tare da siginar babban mitar RF mara waya (315MHz ko 433MHz) bisa ga wata ƙa'ida.
Mai karɓa, yana watsa bayanai zuwa ECU ta hanyar haɗin waya.
ECU, wanda ke isar da bayanan zuwa Hukumar Dash.
PS: Ƙa'idar firikwensin ita ce ka'idar sadarwa tsakanin firikwensin da mai karɓa wanda OEM ya tsara. Abubuwan da ke cikin yarjejeniya, gami da ID na firikwensin, matsa lamba da aka gano, zazzabi da sauran bayanai. Motoci daban-daban suna da ka'idojin firikwensin daban-daban.
ID ɗin firikwensin yana kama da lambar ID, babu kwata-kwata babu firikwensin OE mai ID iri ɗaya. Lokacin da kowace abin hawa ta fita daga layin taro, an yi rajistar na'urorin firikwensin 4 nata a cikin ECU nata. Lokacin gudu akan hanya, ba zai yi kuskure ya gano na'urori masu auna firikwensin akan wasu motocin ba.
Don haka lokacin da abin hawa ya maye gurbin firikwensin,
1, ko maye gurbin yarjejeniya ɗaya, ID iri ɗaya, firikwensin.
2. Ko dai maye gurbin firikwensin da yarjejeniya iri ɗaya amma ID daban-daban, sannan ka yi rajistar sabon ID ɗin firikwensin zuwa ECU abin hawa.
Wannan aikin yin rijistar sabon ID na firikwensin zuwa ECU abin hawa yawanci ana kiransa TPMS Relearn a kasuwannin Turai da Amurka.
Bayan fahimtar ƙa'idar aiki na firikwensin TPMS, mai zuwa shine amfani da tsarin kunnawa na firikwensin TPMS na Fortune. Ana iya samun cikakkun matakai don kunnawa a cikin gajeren bidiyo mai zuwa
Lokacin aikawa: Maris 25-2022